จับตามติดคู่ ”ลีก คัพ 2020” รอบเลือก รอบแรก แล้วก็ รอบเลือก รอบสอง เป็นระเบียบเรียบร้อยแล้ว โดยการประลองรอบคัด รอบแรก จะแข่งในวันที่ 22 เดือนกุมภาพันธ์นี้

ช่วงวันที่ 6 เดือนกุมภาพันธ์ 2563 เวลา 14.00 น.ในห้องออดิทอเรียม ชั้น 4 ตึกเฉลิมพระเกียรติฯ การกีฬาแห่งประเทศไทย โดย สโมสรกีฬาบอลที่เมืองไทย ร่วมกับ บริษัทไทยลีก จำกัด รวมทั้ง บริษัทโตโยต้า มอเตอร์ เมืองไทย จำกัด ขมักเขม้นประดิษฐ์บอลไทย จัดพิธีกรรมจับฉลากตามติดคู่ ”ลีก คัพ 2020” รอบคัด รอบแรก แล้วก็ รอบเลือกสรร รอบสอง ขึ้น

รอบคัดของการแข่งขันชิงชัยบอลลีก คัพ จะมีกลุ่มจาก ไทยลีก 3 รวม 19 กลุ่ม รวมทั้งไทยลีก 4 รวม 33 กลุ่ม รวมทั้งสิ้น 52 กลุ่ม ซึ่งในรอบนี้ จะแข่งขันกันแบบแบ่งโซน 6 โซน มีการชิงชัย 2 รอบ โดยแบ่งได้ดังต่อไปนี้

โซนเหนือ (10 กลุ่ม) : นครแม่ใส่ ยูไนเต็ด, แม่โจ้ ยูไนเต็ด, วัดโบสถ์ สิตี้, จังหวัดลำพูน วอริเอ้อร์, จังหวัดกำแพงเพชร เอฟซี, จังหวัดเชียงราย สิตี้, จังหวัดเชียงราย ล้านนา, สี่แคว สิตี้, จังหวัดอุตรดิตถ์ เอฟซี, พิษณุโลก เอฟซี เสือมังกร คาสิโน

โซนตะวันออกเฉียงเหนือ (8 กลุ่ม) : จังหวัดนครราชสีมา ยูไนเต็ด, มหาสารคาม เอฟซี, จังหวัดศรีสะเกษ ยูไนเต็ด, ทิศเหนือ ยูไนเต็ด, จังหวัดสุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี, อุบล ห้องครัวนภัส เอฟซี, ขอนแก่นมอดินแดง บอลคลับ, เมืองเลย ยูไนเต็ด

โซนทิศตะวันออก (10 กลุ่ม) : สายมิตรกบินทร์ ยูไนเต็ด, นย. ยูเรก้า เอฟซี, บ้านบ่อน้ำ เอฟซี, สระแก้ว เอฟซี, เกาะขวาง เอฟซี, ปลวกแดง ยูไนเต็ด, บ้านค่าย ยูไนเต็ด, สมาคมบอลกองเรือการทำสงคราม, เมืองจันท์ เอฟซี, ฉะเชิงเทรา ไฮ-เทค เอฟซี

โซนตะวันตก (4 กลุ่ม) วิธีเล่น รูเล็ต : จังหวัดสมุทรสงคราม เอฟซี, จังหวัดสระบุรี ยูไนเต็ด, เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด, ทวีวัฒนา จังหวัดสมุทรสาคร ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพฯแล้วก็บริเวณรอบๆ (9 กลุ่ม) : จังหวัดสมุทรปราการ เอฟซี, มหาวิทยาลัยจังหวัดธนบุรี, อากาศโยธิน เอฟซี, มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต, บางปะอิน อยุธยา เอฟซี, เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด, หน่วยความร้อนบริติช ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด, ชมรมบอลราชประชาชน, กรุงเทพฯ เอฟซี

โซนใต้ (11 กลุ่ม) : หาดใหญ่ สิตี้, สุราษฎร์ สิตี้, ยาลอ สิตี้, จังหวัดสุราษฎร์ธานี เอฟซี, นครศรี ยูไนเต็ด, นรา ยูไนเต็ด, กระบี่ เอฟซี, จังหวัดสงขลา เอฟซี, จังหวัดปัตตานี เอฟซี, ป่าตอง สิตี้, จังหวัดพัทลุง เอฟซี

ดังนี้ จะมีการคัดกลุ่มไปสู่รอบเพลย์ออฟจากแต่ละโซนด้วยปริมาณกลุ่มที่แตกต่างกัน โดยโซนเหนือ, โซนทิศตะวันออก, โซนจังหวัดกรุงเทพมหานคร รวมทั้งบริเวณรอบๆ รวมทั้งโซนใต้ จะมีกลุ่มผ่านเข้ารอบโซนละ 3 กลุ่ม ช่วงเวลาที่โซนตะวันออกเฉียงเหนือ คัดเลือกกลุ่มเข้ารอบ 2 กลุ่ม รวมทั้งโซนตะวันตก คัดเลือกกลุ่มเข้ารอบ 1 กลุ่ม

ผลของการจับฉลากในรอบเลือกสรร มีดังนี้

โซนเหนือ รอบเลือก รอบแรก : จังหวัดอุตรดิตถ์ เอฟซี เจอ วัดโบสถ์ สิตี้, แม่โจ้ ยูไนเต็ด เจอ จังหวัดลำพูน วอริเอ้อร์, จังหวัดเชียงราย สิตี้ เจอ นครแม่ใส่ ยูไนเต็ด, จังหวัดกำแพงเพชร เอฟซี เจอ จังหวัดเชียงราย ล้านนา, สี่แคว สิตี้ เจอ พิษณุโลก เอฟซี (ผู้ชนะคู่นี้เข้ารอบเพลย์ออฟในทันที)

รอบคัด รอบสอง : ผู้ชนะระหว่าง จังหวัดอุตรดิตถ์ เอฟซี กับ วัดโบสถ์ สิตี้ เจอ ผู้ชนะระหว่าง แม่โจ้ ยูไนเต็ด กับ จังหวัดลำพูน วอริเอ้อร์, ผู้ชนะระหว่าง จังหวัดเชียงราย สิตี้ กับ นครแม่ใส่ ยูไนเต็ด เจอ ผู้ชนะระหว่าง จังหวัดกำแพงเพชร เอฟซี กับ จังหวัดเชียงราย ล้านนา

โซนตะวันออกเฉียงเหนือ รอบคัด รอบแรก : จังหวัดสุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี เจอ อุบล ห้องครัวนภัส เอฟซี, ขอนแก่นมอดินแดง บอลคลับ เจอ นครราชีสมา ยูไนเต็ด, จังหวัดศรีสะเกษ ยูไนเต็ด เจอ เมืองเลย ยูไนเต็ด, มหาสารคาม เอฟซี เจอ ทิศเหนือ ยูไนเต็ด

รอบเลือกเฟ้น รอบสอง : ผู้ชนะระหว่าง จังหวัดสุรินทร์ โขงชีมูล เอฟซี กับ อุบล ห้องครัวนภัส เอฟซี เจอ ผู้ชนะระหว่าง ขอนแก่นมอดินแดง บอลคลับ กับ จังหวัดนครราชสีมา ยูไนเต็ด, ผู้ชนะระหว่าง จังหวัดศรีสะเกษ ยูไนเต็ด กับ เมืองเลย ยูไนเต็ด เจอ ผู้ชนะระหว่าง มหาสารคาม เอฟซี กับ ทิศเหนือ ยูไนเต็ด..

 

อ่านเพิ่มเติม : 987ufabet.site